-
Ngày 17/7, tiếp tục hành trình từ Bắc vào Nam, đoàn thanh niên, sinh viên tham dự Trại hè Việt Nam 2024 đã đến Nghệ An, dâng hương tại quê hương của Chủ tịch Hồ Chí Minh.
-
Ngày 12/7, đoàn công tác 2 tỉnh Nghệ An (Việt Nam) và Bôlykhămxay (Lào) họp hội nghị song phương liên ngành trao đổi, thống nhất về danh mục các loại giấy tờ có giá trị khi người, phương tiện và hàng hóa qua lại cửa khẩu phụ Thanh Thủy - Nậm On.
-
Nhằm tiếp tục thúc đẩy hợp tác song phương với các đối tác Liên bang Nga, từ ngày 25 đến 29/6/2024, Đoàn công tác tỉnh Nghệ An do đồng chí Nguyễn Văn Thông – Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn đã đến thăm, làm việc tại Liên bang Nga và triển khai chương trình đối ngoại năm 2024.
-
Sáng 18/6, đồng chí Nguyễn Đức Trung - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Nghệ An có cuộc tiếp đồng chí Phoi khăm Hùng bun nhuông - Bí thư, Tỉnh trưởng tỉnh Xay Sổm Bun, nước CHDCND Lào sang thăm tỉnh Nghệ An.
-
Ngày 15/6 (giờ địa phương), tại Berlin, đoàn công tác tỉnh đã có cuộc gặp mặt ấm áp, thân tình, ý nghĩa với Hội đồng hương Nghệ An tại CHLB Đức.
-
Chiều 14/6 (giờ địa phương), tại Hamburg, CHLB Đức, đoàn công tác tỉnh Nghệ An làm việc với Hiệp hội Doanh nghiệp Đức khu vực châu Á - Thái Bình Dương.
-
Sáng 14/6 (giờ địa phương), đoàn công tác tỉnh Nghệ An đã đến làm việc tại Hamburg, CHLB Đức. Đồng chí Thái Thanh Quý - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh làm Trưởng đoàn. Cùng dự có đại diện Đại sứ quán Việt Nam tại CHLB Đức.
-
Ngày 13/6 (giờ địa phương), Đoàn công tác tỉnh Nghệ An do đồng chí Thái Thanh Quý - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh làm Trưởng đoàn có cuộc làm việc với Phòng Thương mại Tây London (WLCC), Vương quốc Anh.
-
Được sự đồng ý của Ban Bí thư, chiều 12/6 (giờ địa phương), tại London, Đoàn công tác tỉnh Nghệ An do đồng chí Thái Thanh Quý - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh làm Trưởng đoàn đã có cuộc làm việc với lãnh đạo Đảng Cộng sản Anh.
-
Ngày 12/6 (giờ địa phương), đồng chí Thái Thanh Quý - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh đến thăm, làm việc tại thị trấn Newhaven, thuộc quận Lewes, hạt Đông Sussex, Liên hiệp Vương quốc Anh và Bắc Ireland (Vương quốc Anh).
|